Laptop Acer Predator Helios 16 PH16-73-950C NH.QW0SV.001 (Ultra 9 275HX, RTX 5090 24GB, RAM 32GB DDR5, SSD 1TB, 16 Inch 2.5K OLED 240Hz DCI-P3 100%)
là người đánh giá đầu tiên
Thương hiệu: Acer SKU: PH16-73-950C So sánh
101.000.000 ₫ 115.000.000 ₫
-12%
 Quà tặng Office Professional Plus 2021
💵Ưu đãi thanh toán:
 Miễn phí khi thanh toán thẻ Visa, MasterCard.
Gọi đặt mua 028 7301 3878 (8:00 - 20:00)
  • CPU: Intel Core Ultra 9 275HX (24 nhân, 24 luồng)
  • Card đồ họa rời: NVIDIA RTX 5090 24GB GDDR7
  • TGP:
  • Card đồ họa tích hợp: Intel Graphics
  • Dung lượng RAM: 32 GB (1 x 32GB)
  • Ổ cứng: 2TB M.2 2280 PCIe Gen 4x4
  • Kích thước màn hình: 16.0 inch
  • Độ phân giải: WQXGA (2560 x 1600)
  • Cân nặng: 2.65KG
Giao Siêu Tốc 2 - 4H
Giao Siêu Tốc 2 - 4H
7 ngày đổi trả
7 ngày đổi trả
100% chính hãng
100% chính hãng
Đa dạng thanh toán
Đa dạng thanh toán
Bộ vi xử lý Intel Core Ultra 9 275HX – chuẩn sức mạnh thế hệ AI
Trái tim của Predator Helios 16 PH16-73-950C là vi xử lý Intel Core Ultra 9 275HX (24 nhân, 24 luồng) với xung nhịp lên đến 5.4GHz, tích hợp NPU Intel AI Boost cho khả năng xử lý AI mạnh mẽ và thông minh. Con chip này mang đến hiệu suất vượt trội trong các tựa game nặng, đồng thời hỗ trợ tính năng Intel Application Optimization giúp tối ưu hiệu năng theo từng trò chơi. Với bộ nhớ đệm 36MB, Helios 16 có thể xử lý mượt mà mọi tác vụ đa luồng, từ gaming, streaming đến dựng phim chuyên nghiệp. Hệ điều hành Windows 11 Pro kết hợp cùng công nghệ AI tích hợp giúp khai thác tối đa tiềm năng phần cứng của máy.
Sức mạnh đồ họa vô song với RTX 5090 24GB GDDR7
Màn hình OLED 2.5K 240Hz – đỉnh cao hiển thị và cảm xúc
Acer Predator Helios 16 PH16-73-950C trang bị màn hình OLED 16 inch WQXGA (2560 x 1600) tỷ lệ 16:10, tần số quét 240Hz, độ phủ màu 100% DCI-P3, và độ sáng cao, mang lại chất lượng hình ảnh trung thực, sống động và mượt mà nhất. Công nghệ NVIDIA G-SYNC loại bỏ hiện tượng xé hình, mang đến trải nghiệm liền mạch trong từng khung hình chiến đấu. Màn hình OLED giúp hiển thị màu đen sâu, tương phản mạnh và góc nhìn rộng, lý tưởng cho game thủ và nhà sáng tạo chuyên nghiệp muốn tận hưởng hình ảnh hoàn hảo nhất.
Tản nhiệt AeroBlade™ 3D thế hệ 6 – công nghệ làm mát tối thượng
Vũ khí đặc trưng làm nên tên tuổi Predator chính là hệ thống quạt tản nhiệt kim loại AeroBlade™ 3D thế hệ 6, được thiết kế với 100 cánh quạt kim loại siêu mỏng chỉ 0.05mm và khả năng tự động điều chỉnh tốc độ theo hiệu suất. Nhờ cải tiến về cấu trúc khí động học, luồng gió tăng lên đến 20% so với thế hệ trước, giúp duy trì hiệu năng cực cao ngay cả khi CPU và GPU hoạt động hết công suất. Đây là giải pháp tản nhiệt hàng đầu thế giới, giúp Helios 16 AI 2025 vận hành bền bỉ, mát mẻ và êm ái dù chiến đấu hàng giờ liên tục.
Bàn phím MagKey™ 4.0 cơ học và đèn RGB cực ấn tượng
Trải nghiệm gõ phím trên Acer Predator Helios 16 được nâng tầm với phím cơ từ tính MagKey™ 4.0 có thể hoán đổi, hành trình phím 0.3mm, phản hồi chính xác và nhanh nhạy. Các phím WASD và phím mũi tên có thể thay thế tùy chọn, mang đến cảm giác cá nhân hóa tối đa cho gamer. Hệ thống đèn nền RGB từng phím, đèn viền chữ L, và logo phát sáng Predator tạo nên không gian ánh sáng đậm chất tương lai, hòa quyện hoàn hảo với âm thanh và hình ảnh trong từng trận đấu.
Công nghệ thông minh PredatorSense™ và kết nối thế hệ mới
Thông số kỹ thuật
Tên thông sốGiá trị
Model
  • PH16-73-950C
Nhà sản xuấtAcer
Bộ xử lý
CPU
  • Intel Core Ultra 9 275HX (24 nhân, 24 luồng)
Số nhân
Số luồng
Xung nhịp CPU tối đa5.4 GHz
Bộ nhớ đệm36MB
NPUIntel AI Boost - 13 TOPS
Đồ họa
Tổng thể AI TOPS
  • 3352
TGP
Bộ nhớ RAM
Loại RAMDDR5
Dung lượng RAM32 GB (1 x 32GB)
Thiết lập RAM
Tốc độ Bus RAM6400 MHz
Số khe RAM rời2
Số khe RAM Onboard
Nâng cấp RAM tối đa96 GB
Ổ cứng lưu trữ
Số khe M.22
Loại khe M.2
  • 2x M.2 2280 PCIe Gen 4x4
Số khe SATA
Màn hình
Kích thước màn hình16.0 inch
Độ phân giải
  • WQXGA (2560 x 1600)
Tấm nềnOLED
Tần số quét240Hz
Không gian màu
  • 100% DCI-P3
Độ sáng màn hình500 nits
Cảm ứng màn hìnhKhông
Giao tiếp & kết nối
Cổng kết nối
  • 2x USB Type-C™ ports, supporting: • Thunderbolt™ 5 • USB 3.2 Gen 2x2 (up to 20 Gbps) • DisplayPort over USB-C • USB charging 5 V; 3 A • DC-in port 20 V; 100 W
  • 1x port for USB 3.2 Gen 1
  • 1x port for USB 3.2 Gen 2
  • 1x port for USB 3.2 Gen 2 featuring power off USB charging
  • 1x microSD™ Card reader
  • 1x HDMI® 2.1 port with HDCP support
  • 1x Ethernet (RJ-45) port
  • 1x DC-in jack for AC adapter
  • 1x 3.5 mm headphone/speaker jack, supporting headsets with built-in microphone
Wi-FiWi-Fi 7(802.11be) (Triple band) 2*2
Bluetooth5.4
WebcamFHD IR
Loại bàn phímMagKey 4.0
Âm thanh
Thiết kế & trọng lượng
Chất liệu
  • Mặt A: Nhôm
  • Mặt B: Nhựa
  • Mặt C: Nhựa
  • Mặt D: Nhựa
Kích thước
  • 356.78 (W) x 279.55 (D) x 16.26/27.75 (H) mm
Cân nặng2.65KG
Pin & sạc
Pin90Wh 4-cell Li-ion battery
Công suất bộ sạc330W AC Adapter
Thông tin khác
Tản nhiệtAeroBlade 3D thế hệ 6
Hệ điều hành đi kèm
  • Windows 11 Home Single Language
Màu sắc
  • Abyssal black
Thông tin bảo hành
ĐÁNH GIÁ SẢN PHẨM
KHÁCH HÀNG NHẬN XÉT
Chưa có đánh giá, hãy là người đầu tiên
Chia sẻ nhận xét về sản phẩm
Đánh giá, bình luận về "Laptop Acer Predator Helios 16 PH16-73-950C NH.QW0SV.001 (Ultra 9 275HX, RTX 5090 24GB, RAM 32GB DDR5, SSD 1TB, 16 Inch 2.5K OLED 240Hz DCI-P3 100%)"
  • Không thích
  • Tạm được
  • Bình thường
  • Rất tốt
  • Quá tuyệt vời!
SẢN PHẨM CÙNG PHÂN KHÚC GIÁ
SẢN PHẨM ĐÃ XEM
Giao hàng Siêu Tốc 2 - 4H
Giao hàng Siêu Tốc 2 - 4H Giao hàng trong nội thành HCM & Hà Nội nhanh chóng từ 2 - 4H.
7 ngày đổi trả Yên tâm mua sắm với chính sách đổi trả trong vòng 7 ngày
100% chính hãng
100% chính hãng Cam kết chất lượng sản phẩm chính hãng 100%